Waɗannan shawarwarin wanke mota na iya taimakawa walat ɗin ku, da hawan ku
Injin wankin mota ta atomatik na iya adana lokaci da wahala. Amma shin wankin mota ta atomatik lafiya ga motar ku? A haƙiƙa, a lokuta da yawa, su ne mafi aminci tsarin aiki ga yawancin masu motoci waɗanda ke son tsabtace motar su.
Sau da yawa, masu yin-shi-kanka ba sa amfani da isasshen ruwa don kawar da datti cikin aminci; ko kuma su wanke motar da hasken rana kai tsaye, wanda ke sassauta fentin kuma ya kai ga wuraren ruwa. Ko kuma suna amfani da nau'in sabulu mara kyau (kamar wankan wanke-wanke), wanda ke cire kakin zuma mai kariya kuma ya bar sauran alli a gamawa. Ko kuma ɗaya daga cikin kura-kurai na yau da kullun na iya kawo ƙarshen cutarwa fiye da mai kyau.
Tsaftace tsaftar motarka da gamawa tayi kyau na iya nufin ƙimar sake siyarwa mafi girma idan lokacin ya yi don maye gurbinta. Duk dai daidai yake, mota mai faɗuwar fenti da kamanni gabaɗaya tana siyar da kashi 10-20 ƙasa da abin hawa iri ɗaya wanda aka kula da shi sosai.
To sau nawa ya kamata ku wanke abin hawan ku? Wannan ya dogara da yadda sauri yake datti - da kuma yadda yake datti. Ga wasu motocin, sau ɗaya a wata ko makamancin haka ya wadatar, musamman idan an yi amfani da motar da sauƙi a ajiye a gareji. Amma wasu motoci za su buƙaci wanka sau da yawa; waɗanda ke fakin a waje kuma ana fallasa su ga ɗigon tsuntsaye ko ruwan bishiya, ko kuma a kora su a wuraren da ke da dogon lokacin sanyi mai tsanani, inda ake sanya gishiri a tituna don cire dusar ƙanƙara da/ko kankara. Ga wasu muhimman abubuwa da ya kamata ku kiyaye yayin da ake batun wanke mota ta atomatik:
Brushless shine mafi kyau
Wasu tsofaffin wankin mota har yanzu suna amfani da goge-goge (maimakon zane), wanda zai iya barin ƴan ƙanƙara a ƙarshen mota. Akan tsofaffin motoci masu fenti guda ɗaya (watau, babu tabbatacciyar riga da ke sama da rigar launi), za'a iya fidda kaifin haske. Duk motoci na zamani, duk da haka, suna amfani da tsarin "tushe / bayyananne" tare da bakin ciki, madaidaiciyar launi mai tsabta a saman gashin launin launi don samar da haske. Da zarar wannan siraran gashin gashi ya lalace, sau da yawa hanyar da za a iya dawo da haske ita ce a sake fenti wurin da ya lalace.
Wani aminci(r) fare shine wankin mota mara taɓawa, ta amfani da jet ɗin ruwa masu ƙarfi da wanki don tsaftace motar - ba tare da taɓa motar ba. Tare da wannan tsarin kusan babu wata damar motarka ta sami lahani na kwaskwarima. Har ila yau, wasu wurare suna da wankin hannu da ke sarrafa tsabar tsabar kuɗi, waɗanda ke da kyau don fesa ƙazanta mai yawa. Yawancin lokaci kuna buƙatar kawo guga naku, wanki/soso da busassun tawul, ko da yake.
Kula da goge bayan wanke-wanke.
Yawancin injin wankin mota na atomatik suna amfani da jet mai zafi mai ƙarfi don tilasta ruwa da yawa bayan motar ta shiga cikin wanka. Yawancin wankin mota na cikakken sabis za su sa ka fitar da motar (ko fitar maka da ita) daga wurin wankin don masu hidima su share su da hannu. Wannan yawanci yayi kyau - muddin masu hidima suna amfani da tawul masu tsabta, masu tsabta (da taushi) don yin hakan. Ka kasance a faɗake a cikin kwanaki masu yawan aiki, duk da haka, lokacin da adadin wasu motoci sun riga ka. Idan ka ga masu hidima suna amfani da tsummoki a fili don goge motar, ya kamata ka ce "na gode, amma ba godiya" - kuma su tafi cikin mota mai jika. Datti da sauran abrasives a cikin rags na iya zazzage ƙarshen kamar takarda yashi. Kawai tuƙi daga wanke-wanke da barin iska ta gudana bisa motar don bushe duk wani ruwan da ya rage ba zai cutar da komai ba, kuma shine mafi kyawun garantin gogewar lalacewa. Za a iya tsabtace duk wani ɗigon ruwa cikin sauƙi a gida da kanka ta amfani da kayan aikin feshi da aka keɓance da su da aka kera don wannan kawai.Bugu-gugu, kwalta da gurɓataccen hanya, da sauransu ba tare da ruwa ba.
Lokacin aikawa: Oktoba-14-2021